ഓൾ കേരള പൗൾട്രി ഫെഡറേഷൻ സംസ്ഥാന കമ്മറ്റിയുടെ മുട്ട ദിന ആഘോഷം

ഓൾ കേരള പൗൾട്രി ഫെഡറേഷൻ സംസ്ഥാന കമ്മറ്റിയുടെ മുട്ട ദിന ആഘോഷം

World Egg Day

ലോക മുട്ട ദിനം:

എല്ലാ വർഷവും ഒക്ടോബറിലെ രണ്ടാമത്തെ വെള്ളിയാഴ്ച മുട്ടയുടെ ശക്തി ആഘോഷിക്കാൻ തീരുമാനിച്ച 1996 -ൽ വിയന്നയിലാണ് ലോക മുട്ട ദിനം സ്ഥാപിതമായത്. അതിനുശേഷം, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മുട്ട ആരാധകർ ഈ അവിശ്വസനീയമായ പോഷക പവർഹൗസിനെ ബഹുമാനിക്കാൻ പുതിയ സൃഷ്ടിപരമായ മാർഗ്ഗങ്ങൾ ആലോചിച്ചു, ആഘോഷ ദിനം കാലക്രമേണ വളരുകയും വികസിക്കുകയും ചെയ്തു.

വർഷങ്ങളായി, ലോക മുട്ട ദിനം മുട്ട ആഘോഷങ്ങൾ, അവാർഡ് ദാന ചടങ്ങുകൾ, പുതിയ ലോക റെക്കോർഡുകൾ, സെലിബ്രിറ്റി കുക്ക്-ഓഫ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ വിവിധ ആഘോഷങ്ങൾ കണ്ടു! തുടക്കം മുതൽ നിങ്ങൾ ആഘോഷിക്കുന്നുണ്ടോ, അല്ലെങ്കിൽ ഇത് നിങ്ങളുടെ ആദ്യ തവണയാണെങ്കിലും, ഈ വർഷം ഓർത്തിരിക്കേണ്ട ഒന്നാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക!

മുട്ടയുടെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ വളരെ വലുതാണ്. ഗർഭസ്ഥ ശിശുവിന്റെ തലച്ചോറിന്റെ വികാസത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന കോളിന് അടക്കം 13 അവശ്യ പോഷകങ്ങള് അവയില് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു; കുട്ടികളുടെ വളർച്ചയ്ക്കും മൊത്തത്തിലുള്ള തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനത്തിനും വിറ്റാമിൻ ബി12, ഇരുമ്പ്; കൂടാതെ അയോഡിൻ, ഇത് നാഡീവ്യവസ്ഥയുടെ ആരോഗ്യകരമായ പ്രവർത്തനത്തെ സഹായിക്കുകയും ആരോഗ്യകരമായ ചർമ്മം നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. അവയുടെ പോഷക മൂല്യത്തിനൊപ്പം, ഏറ്റവും പരിസ്ഥിതി സുസ്ഥിരവും താങ്ങാനാവുന്നതുമായ മൃഗ-ഉറവിട പ്രോട്ടീനാണ് മുട്ട.

ലോകമുട്ടദിനം 25 വർഷമായിരുന്നിരിക്കാം, പക്ഷേ നൂറ്റാണ്ടുകളായി മുട്ടകൾ നമ്മെ പോഷിപ്പിക്കുന്നു! വാസ്തവത്തിൽ, വളർത്തു മുട്ടയിടുന്ന കോഴികൾ ബിസി 7,500 വരെ പഴക്കമുള്ളതായിരിക്കാം!


എകെപിഎഫ് ലോക മുട്ട ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നു:

ഈ വർഷം ഒക്ടോബർ 8 വെള്ളിയാഴ്ച, ഓൾ കേരള പൗൾട്രി ഫെഡറേഷൻ മുട്ടയുടെ ശക്തിയും അതിന്റെ എല്ലാ പോഷക, പാരിസ്ഥിതിക ആനുകൂല്യങ്ങളും ആഘോഷിച്ചു. അലപ്പുഴ ജില്ലാ കമ്മിറ്റി സംഘടിപ്പിച്ച ആഘോഷം ഫെഡറേഷന്റെ സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് ശ്രീ. താജുദ്ദീൻ നേതൃത്വത്തിൽ, ജനറൽ സെക്രട്ടറി ശ്രീ നസീർ എസ്.കെ., ട്രഷറർ ശ്രീ രവീന്ദ്രൻ ആർ ഒപ്പം ഫെഡറേഷൻ അംഗങ്ങളും ആഘോഷത്തിൽ പങ്കെടുത്തു.

50 മുട്ട വിഭവങ്ങൾ:
പ്രത്യേക രുചികരമായ 50 വ്യത്യസ്ത മുട്ട വിഭവങ്ങൾ തയ്യാറാക്കി പ്രദർശിപ്പിച്ചു മുട്ട ദിവസം ആഘോഷിച്ചു. പൊതുജനങ്ങൾക്കുള്ള പാചകക്കുറിപ്പുകൾക്കൊപ്പം എകെപിഎഫ് എല്ലാ മുട്ട വിഭവങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിച്ചു.

മുട്ടയിടുന്ന കോഴിക്കുഞ്ഞുങ്ങൾ വിതരണം:
പൊതുജനങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന്, പങ്കെടുത്തവർക്ക് മുട്ടയിടുന്ന കോഴിക്കുഞ്ഞുങ്ങളെ എകെപിഎഫ് വിതരണം ചെയ്തു.

ന്യൂസ് (വീഡിയോ):
വിവിധ പ്രിന്റ്, ഡിജിറ്റൽ ന്യൂസ് മീഡിയ വഴി എകെപിഎഫിന്റെ സംഘടിത പരിപാടി പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു

മലയാള മനോരമ ന്യൂസ് മലയാളം
മാത്രുഭുമി വാർത്താ മലയാളം
സമായം ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ മലയാളം
സിഡിനെറ്റ് ന്യൂസ് മലയാളം

എകെപിഎഫ് ആഘോഷം ദിന പത്രത്തിൽ:
കേരളത്തിലെ പ്രമുഖ വാർത്താ പേപ്പറുകളിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. കുറച്ച് വാർത്താ ചിത്രങ്ങൾ:

എകെപിഎഫ് സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്രചരണം നടത്തി:
മുട്ടയെക്കുറിച്ച് പൊതുജനങ്ങൾക്ക് അവബോധം വളർത്തുന്നതിന് എകെപിഎഫ് സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്രചരണം നടത്തി. കുട്ടികൾക്കും, പ്രായമായവർക്കും, ഗർഭിണി സ്ത്രീകൾക്കും ധാരാളം പോഷകാഹാര ആനുകൂല്യങ്ങൾക്കുള്ള ഒരു ഭക്ഷണം മുട്ടയാണ് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പോസ്റ്റുചെയ്തു.

AKPF

Leave a Reply